Hiển thị video clip.
Theo đó, tại lớp tập huấn các giảng viên đến từ CDC Đồng Nai truyền đạt một số nội dung như: Truyền thông nguy cơ phòng chống dịch bệnh sốt xuất huyết, tay chân miệng, bệnh dại; Kỹ năng truyền thông trực tiếp; Kỹ năng sử dụng tài liệu truyền thông; Một số vấn đề cần lưu ý khi viết và xử lý tin, bài trên trang thông tin điện tử.
Trong tháng 10, Trung tâm tiếp tục tổ chức 3 lớp tập huấn nâng cao kiến thức và kỹ năng truyền thông giáo dục sức khỏe cho chuyên trách truyền thông, cộng tác viên y tế thôn ấp tại 3 huyện Định Quán, Thống Nhất, Trảng Bom. Tổng số người được tập huấn tại 4 huyện, thành phố là gần 500 người.
Gia Nhi